Ohun èlò ìkọ́kọ́ Scaffolding
-
Ohun èlò irin Scaffolding tó rọrùn
Ẹ̀rọ Irin Scaffolding, tí a tún ń pè ní prop, shoring àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Lọ́pọ̀ ìgbà, oríṣi méjì ni a ní, ọ̀kan ni light duty prop tí a fi àwọn ìwọ̀n kéékèèké ti scaffolding ṣe, bíi OD40/48mm, OD48/57mm fún ṣíṣe páìpù inú àti páìpù òde ti scalfolding prop. Nut ti light duty prop tí a ń pè ní cup nut ní ìrísí rẹ̀ dà bí ago. Ó ní ìwọ̀n díẹ̀ ní ìfiwéra pẹ̀lú ply load tí ó wúwo, tí a sì sábà máa ń kùn ún, tí a ti gé galvanized tẹ́lẹ̀ tí a sì ti gé electro-galvanized nípasẹ̀ ìtọ́jú ojú ilẹ̀.
Èkejì ni ohun èlò tó wúwo, ìyàtọ̀ rẹ̀ ni ìwọ̀n páìpù àti sísanra rẹ̀, èso àti àwọn ohun èlò míìrán. Bíi OD48/60mm, OD60/76mm, OD76/89mm tóbi jù bẹ́ẹ̀ lọ, sisanra rẹ̀ pọ̀ ju 2.0mm lọ. Wọ́n máa ń fi nut ṣe é tàbí kí wọ́n fi sílẹ̀ pẹ̀lú ìwọ̀n tó pọ̀ jù.
-
Ohun èlò irin oníṣẹ́ ọnà tó lágbára
Ẹ̀rọ Irin Scaffolding, tí a tún ń pè ní prop, shoring àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Lọ́pọ̀ ìgbà, a ní oríṣi méjì, ọ̀kan jẹ́ prop tó lágbára, ìyàtọ̀ ni ìwọ̀n páìpù àti sísanra, nut àti àwọn ohun èlò míìrán. Bíi OD48/60mm, OD60/76mm, OD76/89mm tóbi jù, sisanra tí ọ̀pọ̀ ènìyàn ń lò ju 2.0mm lọ. Wọ́n ń ṣe gígé nut tàbí kí wọ́n fi sílẹ̀ pẹ̀lú ìwọ̀n tó pọ̀ sí i.
Èkejì ni pé àwọn páìpù kékeré bíi OD40/48mm, OD48/57mm ni wọ́n fi ń ṣe páìpù inú àti páìpù òde ti páìpù scaffolding. Nut ti páìpù prop tí a ń pè ní cup nut ní ìrísí rẹ̀ dà bí ago. Ó ní ìwọ̀n tó fúyẹ́ ní ìfiwéra pẹ̀lú páìpù wúwo tí a sì sábà máa ń kùn ún, tí a ti fi galvanized ṣáájú àti tí a fi electro-galvanized ṣe nípasẹ̀ ìtọ́jú ojú ilẹ̀.
-
Àwọn Ohun Èlò Scaffolding Shoring
A fi irin prop shoring papọ pẹlu prop prop ti o wuwo, H beam, Tripod ati diẹ ninu awọn ẹya ẹrọ formwork miiran.
Ètò ìkọ́lé yìí ń ṣe àtìlẹ́yìn fún ètò ìkọ́lé, ó sì ní agbára gbígbé ẹrù gíga. Láti lè jẹ́ kí gbogbo ètò náà dúró ṣinṣin, a ó so ọ̀nà ìkọ́lé náà pọ̀ mọ́ páìpù irin pẹ̀lú ìsopọ̀. Wọ́n ní iṣẹ́ kan náà gẹ́gẹ́ bí ìkọ́lé irin ìkọ́lé.
-
Ori ori orita Scaffolding Prop
Fọ́ọ̀kì ìkọ́lé orí ní àwọn òpó mẹ́rin tí a fi ọ̀pá igun àti àwo ìpìlẹ̀ ṣe papọ̀. Ó ṣe pàtàkì gan-an fún prop láti so H beam pọ̀ láti gbé kọnkírítì formwork ró kí ó sì máa tọ́jú ìdúróṣinṣin gbogbogbò ti ètò scaffolding.
A sábà máa ń fi irin alágbára gíga ṣe é, ó bá ohun èlò tí a fi irin ṣe àtìlẹ́yìn rẹ̀ mu, èyí tí ó ń rí i dájú pé ó ní agbára gbígbé ẹrù tó dára. Nígbà tí a bá ń lò ó, ó ń jẹ́ kí ó rọrùn láti fi sori ẹrọ kíákíá, èyí tí ó ń ran lọ́wọ́ láti mú kí àkójọ àtìlẹ́yìn náà sunwọ̀n sí i. Ní àkókò kan náà, apẹ̀rẹ̀ onígun mẹ́rin rẹ̀ ń mú kí ìsopọ̀ náà lágbára sí i, ó sì ń dènà kí àwọn ẹ̀yà ara má baà tú sílẹ̀ nígbà tí a bá ń lo àtìlẹ́yìn àtìlẹ́yìn àtìlẹ́yìn. Àwọn púlọ́ọ̀gì onígun mẹ́rin tí ó yẹ tún ń bá àwọn ìlànà ààbò ìkọ́lé mu, èyí sì ń fúnni ní ìdánilójú tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé fún iṣẹ́ ààbò àwọn òṣìṣẹ́ lórí àtìlẹ́yìn àtìlẹ́yìn náà.